ค่าผ่าตัด ลูกหมาโดนรถทับขาหัก อายุ 2เดือนครึ่ง

กระทู้คำถาม
ลูกหมาโดนรถทับขาหัก อายุ 2เดือนครึ่ง จะบอกยังไงดีครับ

"อัพเดทล่าสุด"
ผ่าตัดเรียบร้อยแล้วครับ ที่เหลือดูแลไม่ให้อะไรมากระทบ แล้วก็ให้ยา แล้วรอดูในอนาคตอีกที
ถ้าโตขึ้นแล้วเหล็กหลวม คงต้องผ่าอีกรอบ ในช่วง 2 อาทิตย์นี้ก็ต้องให้อยู่นิ่งๆไปก่อนครับ
ค่ารักษาตอนนี้รวมทั้งหมด ประมาณ 16,000 บาท

นอนพักหน่อย...

ขอบคุณมากครับ จะมาอัพเดทเรื่อยๆครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หมาโดนรถทับขาหัก สะโพกหลุด ที่เมื่อวานมาโพสหา โรงพยาบาลไปรักษา
วันแรก หมอเอ็กซเรย์ พันผ้า เติมน้ำเกลือ ฉีดยา เช็คระบบภายในว่าแตกมั้ย
วันที่สอง ไป หมอที่ใหม่ หมอเอ็กซเรย์ อีกรอบ เห็นชัดเจน กระดูกหัก สะโพกหลุด เชิงกรานแตกด้วยร้าวด้วย
หมอแนะนำให้ไปที่ รพสัตว์ ศรีราชา จึงพาไปทันที
มาถึง หมอดูฟิล์ม หมอสามารถผ่าตัดได้ คิวว่างวันเสาร์นี้ นัดเลย เพราะต้องรีบผ่าตัด เจาะเลือดตรวจค่า ตับ ไต เตรียมความพร้อมครับ

ค่ารักษาประมาณ 13000-15000 บาท เพราะต้องใส่เหล็กกระดูกขาที่หัก ตัดข้ออะไรสักอย่าง ไม่งั้นจะชนกับเชิงกรางแล้วอนาคตจะเจ็บ
ส่วนที่ร้าวก็ยังผ่าไม่ได้ ก็ปล่อยให้รักษาตัวเอง เพราะ ยังเล็กอยู่ และต้องนอนที่รพ หลังผ่าเสร็จประมาณ 2-3 วัน

บอกตามตรงผมกังวลเรื่องค่ารักษาครับ เจ้าของไม่เอาแล้ว เลยอยากขอสนับสนุน พี่ๆน้องๆ ถ้าเห็นสมควรครับ
ตอนนี้ผมจ่ายค่าตรวจต่างๆ 5000 ได้ ต้องรบกวนพี่ๆช่วย ด้วยครับ...

วันแรก เหงือกซี้ดเลยครับ

วันที่สอง

ให้ยาแก้ปวด แก้อักเสบ บำรุงเลือดแล้ว ผมนี่ลุกขึ้นเลยครับ

ข้างนอกไม่เป็นอะไร ข้างในนี่หักเลยครับ อยากจะลุกขึ้นมาเล่น ลุกได้แปปเดียวก็ต้องนอน แต่อึดมาก ร้องน้อยมาก
ถ้ามีอะไรไม่ดีหรือไม่ถูกต้อง ช่วยเตือนผมด้วยครับ

ตอนนี้ดูแลไปจนถึงวันเสาร์ ยังไม่รู้ว่าถ้ารักษาหายแล้ว อาจจะต้องมาหาบ้านให้อีกหรือป่าวครับ...

ขอบคุณมากครับ
ฉัตรชัย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่