เวลาตั้งชื่อจริงลูก อ้างอิงบริวาร อายุ เดช ศรี มูละ อุตสาหะ มนตรี กาลกิณี ตามวันเกิดลูกกันรึเปล่าคะ ?

พ่อๆแม่ๆเวลาตั้งชื่อจริงให้ลูกน่ะค่ะ ได้อ้างอิงพวกตัวอักษรที่เหมาะสมสำหรับวันนั้นๆกันไหมคะ พวก บริวาร อายุ เดช ศรี มูละ อุตสาหะ มนตรี กาลกิณี เช่น คนเกิดวันจันทร์ กาลกิณีคือสระ ควรเลือกชื่อที่ไม่มีสระ หรือว่าชอบชื่อไหนก็ตั้งตามใจชอบ แล้วถ้าเราตั้งชื่อจริงลูกโดยไม่ได้อ้างอิงข้างบนมันจะมีผลเสียอะไรไหม พอดีชื่อที่เราชอบบางวันก็ไม่ควรตั้งเพราะมีอักษรเป็นกาลกิณี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่