ทำไงดีครับ แฟนผมโหดมาก

ขอถามหน่อยครับ คือแฟนเราเป็นอารมณ์ร้อนมาก พอเราทำอะไรไม่ถูกใจจะชอบด่าเราหยาบคาย เราเป็นคนพูดจาสุภาพแต่แฟนเราพออารมณ์ไม่ดีก็ด่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เราแล้วพูดดีไม่ได้เลย ยกเว้นตอนอารมณ์ดี กับตอนที่เราพาเที่ยวพากิน เราอยากรู้ว่ามีวิธีไหนที่ทำแฟนเราพูดจาดีๆบ้างมั้ยครับ แล้วก็อีกอย่างคือเธอชอบเอาแต่ใจตัวเองมากไม่ฟังเราเลย ปกติเราคิดว่าผู้ชายน่าจะเป็นผู้นำ แต่แฟนเราพยายามข่มเราตลอด ยังดีที่เราเป็นคนใจเย็น เราไม่ชอบตอบโต้ เคยเถียงกันอย่างรุนแรงสองสามครั้ง แต่อีกนับร้อยครั้งผมฟังอย่างเดียว 5555 เคยทะเลาะแล้วไล่ผมออกจากบ้านด้วยทั้งๆที่เป็นบ้านผมนะ ผมนี่งงเลย
คือผมอยากจะรู้ว่าจะมีวิธีไหนมั้ยครับที่ทำให้แฟนผมพูดจาดีๆกับผมบ้าง ฟังผมบ้างน่ะครับ
ปล.ตอนคบกันแรกๆนี่ดีมากๆเลยนะครับ พอคบกันไปมากๆดันกลายเป็นคนดุไปซะงั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่