CSL มีแต่แรงขาย ไม่มีแรงซื้อเลย..

กระทู้สนทนา
คนขายขายเรื่อยๆ แต่ไม่มีแรงมาซื้อรับเลย..
เม่าตาสว่างเม่าตาสว่าง

ใครที่มีหุ้นอยู่ ตัดสินใจนะครับ
อย่าบอกว่าซื้อปันผล เพราะปันผลที่จะได้รับ อาจจะไม่เท่ากับอดีตนะครับ
ดูบทเรียนจาก se-ed, it ไว้นะครับ แต่เดิมปันผลดีมาก แต่พอพื้นฐานเปลี่ยน ราคาลงเรื่อยๆ ในขณะเดียวกัน ปันผลก็ลดลงด้วย ราคาก็ซึมลงๆ ยิ่งประกาศผลประกอบการณ์ที ราคาก็โดนทุบไปอีก..
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่