ขอถามเรื่องการถอดเลนส์เก่าออกมาล้าง ใช้เวลานานแค่ไหนคะ

คือที่ถามไม่ใช่ว่าจะถอดเลนส์เอง แต่เอาไปให้ร้านทำค่ะ

กล้องเป็น กล้องฟิล์มเก่าของคุณพ่อ Canon AE1 เอาไปให้ร้านกล้องชื่อดังร้านนึงซ่อม+ทำความสะอาด ตั้งแต่กย.56

ร้านบอกว่าชัตเตอร์เสียกดไม่ลง เลนส์เป็นฝ้า+รา ช่องมองมีผง แล้วก็รับกล้องไปซ่อมค่ะ

เราก็ตามแล้วตามอีก หลังจากผ่านไปประมาณ2เดือน เราโทรไปก็บอกว่า กล้องซ่อมเสร็จแล้ว เหลือแต่เลนส์ที่ยังถอดไม่ออก ต้องแช่น้ำยา

เราก็มาเรื่อยๆ ตามห่างๆมาก นี่ปีกว่ายังไม่ได้กล้องคืนเลย

เลยสงสัยว่าปกตินี่มันใช้เวลานานมั้ยคะ

ขออนุญาตไม่บอกชื่อร้าน เพราะไม่ได้มีเจตนามาร้องเรียนหรือประจาน แต่สอบถามท่าผู้รู้ด้านกล้องไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่