ตรวจครรภ์แล้วขึ้นสองขีดจาง มีโอกาสท้องไหมคะ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะชาวพันทิพทุกคน คือเรามี พสพ กับแฟนหลั่งในตลอด แล้ว ปจด เรายังไม่มา
ครั้งแรกขาด 2 วันเราซื้อที่ตรวจมาตรวจแต่ตรวจตอนบ่าย <แบบจุ่ม>ขึ้นสองขีดจาง เราก็ไม่แน่ใจคะ
วันที่3 เราเลยไปซื้อมาอีกอันตรวจตอนตื่นนอน<แบบหยด> ก็ขึ้นสองขีดจางอีกคะ เราเลยเว้นวันเอา
พอถึงวันที่ ปจด ขาดได้ 7วันเราก็ลองตรวจใหม่ <แบบจุ่ม>ก็ขึ้นสองขีดจางอีก เลยไปถามเภสัช
เขาบอกว่ามีโอกาสสูงคะ ไม่เกี่ยวที่เ้ข้มหรือจางถ้าขึ้นสองขีดก็ท้องคะ นี้ก็วันที่8แล้ว
เราอยากรู้ว่าที่ ปจด ไม่มาเพราะเคลื่อนรึป่าวแต่เราก็ไม่ได้เึครียดอะไรนะคะ แล้วไม่เคยเป็นแบบนี้ด้วย
อยากรู้ไวๆคะรอไม่ไหวแล้ว ขอความคิดเห็นคุณแม่ที่เคยมีประสบการณ์หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่