บ๊าย บาย บัตรเครดิต Central

ตอนแรกก็คิดจะถือบัตรเครดิต Central ไว้บัตรเดียวเผื่อซื้อของในห้างเอาส่วนลด 5% (จริงๆแล้วปีๆนึงซื้อไม่กี่ครั้ง) และก็พึ่งปิดบัตรของกสิกรไป แต่วงเงินบัตรเซ็นทรัลก็น้อยนิดซะเหลือเกิน 5 ปีแล้วไม่เคยได้ปรับ จึงยื่นเอกสารขอปรับวงเงินเพราะฐานเงินเดือนก็มากกว่าเดิม 60% แล้ว ผลปรากฏว่าบัตรเครดิตCentral ปฏิเสธการปรับเพิ่มวงเงินให้ ก็เลยยื่นสมัครบัตร SCB ที่เค้าล่ำลือว่าสมัครยากมากๆไป ผลปรากฏว่าผ่านวงเงินงดงาม บัตร Central ที่ตอนแรกกะจะเก็บไว้บัตรเดียววงเงินก็จิ๋มมดนี่ทำอะไรก็ไม่ได้โปรอะไรก็ไม่มีมากมายนอกจากช้อปปิ้งจึงตัดสินใจที่จะปิด โทรไป Call Center 2 ครั้ง เจ้าหน้าที่ให้รอสายบอกว่าฝ่ายยกเลิกสายไม่ว่างจะติดต่อกลับภายใน 5 วัน เจ้าหน้าที่พูดแบบนี้ทั้ง 2 ครั้ง ครั้งที่ 3 เลยโทรไปอีกเจ้าหน้าที่ให้รอสายแล้วก็พูดแบบเดิม ผมเลยแจ้งไปว่าให้รอ 5 วัน นานไปผมต้องการยกเลิกบัตรทันทีมีวิธีไหนบ้าง เจ้าหน้าที่ก็ตอบกลับมาว่า " ได้ค่ะ ทำเรื่องยกเลิกบัตรให้แล้วค่ะ ลูกค้าตัดทำลายบัตรทิ้งได้เลย" ผมก็ งง นิดหน่อยไหนบอกว่าต้องให้เจ้าหน้าที่อีกฝ่ายทำให้ ผมเลยถามกลับไปว่ามีผลทันทีใช่มั้ย "ใช่ค่ะ ตอนนี้บัตรใช้ไม่ได้แล้วค่ะ" ผมก็เลยตอบไปว่างั้นออกเอกสารยืนยันสถาณะบัตรให้หน่อย เจ้าที่หน้าตอบกลับมาว่า "การยกเลิกบัตรจะไม่ได้ออกเอกสารยืนยันสถาณะบัตรส่งให้ลูกค้าค่ะ" ผมก็เลยถามกลับไปว่าต่อจากนี้ไปจะไม่มีเอกสารหรืออีเมล์อะไรมาเรียกเก็บผมแล้วใช่มั้ย "จะมีเอกสารของรอบบิลนี้เป็นชุดสุดท้ายแจ้งว่ายอดชำระเป็น 0 แล้วจะไม่มีแล้วค่ะ" ผมก็เลยตอบไปว่าโอเคแล้วก็วางสายไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่