ทำมั้ยคนเราต้องนับถือศาสนาตามพ่อแม่ครับ

ทำมั้ยคนเราต้องนับถือศาสนาตามพ่อแม่ครับ

ความจริงไม่ต้องนับถือตามพ่อแม่ก็ได้ ตำรวจไม่จับ แต่คนที่เปลี่ยนแล้วพ่อแม่รับไม่ได้เป็นเพราะสาเหตุอะไร

บางคนก็บอกว่า  "ให้คุณเป็นพ่อของลูกก่อนแล้วคุณจะรู้เอง"
ผมเข้าใจครับ ที่บอกมาแบบนี้

ถ้าพ่อแม่รับไม่ได้  เมืองไทยคงต้องเปลี่ยนมาใช้กฏหมายเหมือนประเทศฝรั่งบางประเทศจะดีกว่า  ไม่มีศาสนาประจำชาติ เด็กเกิดมาก็ไม่มีศาสนา
และสามารถเลือศาสนาได้ตามใจชอบ โดยที่ไม่ขัดแย้งกับพ่อแม่  แต่มันติดตรงที่ว่า เมืองไทยมีบรรพบุรษที่นับถือพุทธกันเยอะแล้ว
ถ้ามาเปลี่ยนกฏหมายให้รีเซ็ตใ้ห้ไม่มีศาสนากันหมด แล้วมาเลือกศาสนากันใหม่ คนไทยพุทธคงออกมาประท้วงหรือออกมาต่อต้านกันอย่างแน่นอน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่