~ รหัสไปรษณีย์ของต่างประเทศเหมือนกับไทยหรือเปล่า บ้านเขามีรหัสกี่ตัว ?

คือผมได้กรอกข้อมูลบางอย่างไปทางประเทศเยอร์มันครับ
ซึ่งเขียนที่อยู่ของผมไปตามนี้ (เขาให้กรอก)
House no.131, Village no.2 Ponandumtung Sub-district, Supraya District, Chainat Province, Thailand 17150
โดนทางนั้นตอบกลับมาว่าไม่ได้ เหตุผลไม่ได้ใส่รหัสไปรษณีย์ ซึ่งก็แปลกใจว่าก็ใส่ไปแล้ว
ทำไมถึงโดนตีกลับด้วยเหตุผลนี้ หรือ ต้องใส่ pastal code กำกับหน้ารหัสไปด้วย
ถึงจะรู้ว่ารหัสนี้เป็นรหัสไปรษณีย์นะ บ้านเขารหัสต่างจากเราเหรอครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่