งงและสับสนกับการขัดพื้นไม้ปาเก้

กระทู้คำถาม
ผมจะใช้เครื่องขัดกระดาษทรายแบบสั่น กับพื้นไม้ปาเก้ อายุ30ปี 40ตรม. ไม่แน่ใจว่าแต่ก่อนทาอะไรไว้

จะขัดสัก2รอบ แล้วก็ลงยูริเทน2รอบ

1.ผมควรใช้กระดาษทรายเบอร์อะไรบ้าง รอบไหนใช้เบอร์อะไร  ประเภทกระดาษทรายน้ำใช่หรือไม่  ใช้กี่แผ่น
2.ขั้นตอนเป็นอย่างไร  ผมขัด2รอบใช่ไหมครับ แล้วค่อยลงยูริเทน2รอบ   โป้วแผ่นปาเก้ที่เสียตอนไหน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่