ตามหาเพลงค่ะ (ได้ยินใน Transformers 4) แทบจะพลิกแผ่นดินแล้ว T^T

อยากทราบชื่อเพลง เป็นเพลงสากลค่ะ ยุคเก่าปี 80 (โดยประมาณ) จังหวะโจ๊ะๆ มันส์ๆนิดนึง

ท่อนฮุคจะร้อง อะไรซักอย่างทำนองว่า ซุปเปอร์ฟิด ซุปเปอร์ฮิต .... คล้ายอะไรแบบนั้นค่ะ

(...เคยได้ยินตอนดูหนังเรื่อง Transformers 4 ค่ะ //ฉาก บัมเบิลบี เปิดดนตรีแล้วเต้น ตอนปลอมตัวบุกเข้าไปในองค์กรอะไรซักอย่างกับพระเอกค่ะ)

(...ทราบมาว่า เป็นเพลงที่สมัยก่อน คุณตู้ ดิเรก อมาตยกุล ชอบเอามาร้อง cover บ่อยๆอีกด้วย)

**ขออภัยที่ข้อมูลน้อยและคลุมเครือมากๆๆๆๆ T_T
**ขออนุญาตแท็กภาพยนตร์ เพราะอยากให้เพื่อนๆที่ดู Transformers 4 ช่วยนะคะ ได้โปรด

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่