ให้ช่างไฟมาตีหน้างาน ไฟเดินร้อยท่อ(เดินลอย)

ช่างคิดแต่ค่าแรงอย่างเดียว

สายเมม 1500 บาท
แอร์ 800 บาท
ปลั๊ก กับ สวิทซ์  350 บาท
สายเมมเล็ก 350บาท  (สายที่ต่อออกจากตู้คอนซูมเมอร์ เพื่อตัดไฟเป็นห้อง)

นี่คือราคาค่าแรง   ผมสงสัยว่า ทำไมค่าแรงถึงไม่คิดเท่ากันทั้งที่ ของ(สาย+ท่อ) ก็ผมต้องซื้อเอง โดยผมถามช่างแล้วก็บอกว่าสายมันใหญ่ ไอ่ผมก็งง  สายใหญ่แล้วมันเกี่ยวไรด้วยหว่า  

**** คิดว่าราคาที่ช่างเค้าเสนอมา เป็นอย่างไรบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่