10 เหตุผลทำไมถึงกินเหล้า

เหตุมันเกิดมาจากว่า ได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาคะ

https://www.youtube.com/watch?v=Xd1yl1iLz0I

เลยอยากจะกลับมาถามเพื่อนๆว่าทำไมถึงเริ่มกินเหล้ากัน

กินมันมาตั้งแต่เมื่อไหร่ บางคนรู้ตัวอีกทีก็กินมันทุกคืนไปแล้ว (555)

ไหนๆก็ไหนๆ ลองมาดู 10 เหตุผลยอดฮิตกันนะคะ

1. เพื่อนชวน/เที่ยวกับเพื่อน ----> อันนี้เหตุผลยอดฮิตมากกกก มันเกิดจากการลากกันต่อๆไปนั้นเอง เรียกว่า เข้าสังคมดีกว่าเนอะ 555

2. อยากลืม ----> ตามกันมาติดๆ กัยเหตุผลที่แบบ อยู่ในหนังตลอด เอาเข้าๆจริงๆ มันก็ลืมแค่ตอนเมาอะนะ ตื่นมาก็คิดถึงอีก ปวดหัวด้วย 555

3. ชอบเต้น ----> เค้าไม่ได้กินนะเฮ้ยยย แค่ขาแดนส์ ชอบดิ้น เฉยๆ หยิบแก้วไว้ชนอย่างเดียว แก้วเดียวทั้งคืนนนน

4. ไปดูสาว/หนุ่ม ----> ทำไงได้หละเนอะ ปกติธรรมดาเค้าไม่แต่งตัวสวยๆ มาให้ดูกันนี่นา ทีไปเที่ยวนี่จัดเต็มมมม

5. เครียจ/ไปปลดปล่อย ----> เหนื่อยล้าจากการงาน ได้เบียร์เย็นๆซักแก้วนี่ อู้วววว ฟินนนน

6. ชอบฟังดนตรีสด/ไปฟังเพลง ----> แหม่ๆ ก็ดนตรีสดมันได้ อารมณ์กว่าเยอะนี่เนอะ เข้าใจๆ หัวเราะ

7. มันเป็นศิลป์อย่างหนึ่ง ------> ในที่นี้ก็หมายถึงค็อกเทลเนอะ แหม่ๆ กว่าบาทาเดอร์จะชงได้แต่ละแก้ว แขนแทบหักแนะ 555

8. เหงา ----> ลึกๆ ก็คงเป็นความรู้สึกนี้อะเนอะ ใครเคยกินเหล้าคนเดียวบ้างงง

9. มันเป็นประสบการ์ ----> แหม่ๆ จกท. เคยวิ่งหนีแบบโอลิมปิก เกือบโดนกระทืบ เพราะเพื่อนไปกวนตีนโต๊ะข้างๆเหมือนกันนะ 555

10. ชอบในรสชาติ ----> ขม ปนหวานนิดๆ กลิ่นที่เพียงได้สัมผัส ก็รู้ได้ว่าเป็นเหล้า เข้มมม เข้าถึงอารมณ์ !!!

เอาหละคะ แล้วเพื่อนๆหละคะ จำได้ไหมที่กินเนี้ย เพราะอะไร หัวเราะ

ของเรา เพราะอยากลืมคะ 555

แต่ในช่วงปีใหม่นี้ ยังไงก็ต้อง เมาไม่ขับ นะคะ สวัสดีค่ะ ^ ^

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
10 เหตุที่ทำให้ผมเลิกกินเหล้า

1.เพื่อสุขภาพ
2.เมียด่า
3.เมียด่า
.
.
.
.
.
.
.... 10. เมียด่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่