น้องแมวไม่ยอมอยู่ในกรง ส่งเสียงร้องและพยายามจะออกมาจากรง ทำไงดี Y^Y

คือไม่ได้เลี้ยงเค้าในกรงตั้งแต่เล็กๆ อะครับ เลี้ยงปล่อยอยู่ในบ้าน ตอนนี้อายุขวบกว่าๆ จับให้ไปอยู่ในกรงบ้างตอนที่กัดกัน หรือตอนที่เรายุ่งๆ น้องก็จะร้องตลอด ไม่ยอมอยู่ในกรงครับ แถมยังพยายามดันประตูกรงแล้วก็มุดๆ ออกมาให้ได้ ทำยังไงดีครับ ?

เพราะบางทีก็จำเป็นต้องเอาน้องไว้ในกรงบ้าง เพราะมันจะกัดกัน รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ Y^Y

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่