ผมเลี้ยงปลาหางนกยูงในอ่างบัวครับ

ก่อนหน้านั้นผมปลูกบัวในกระถางอย่างเดียว ครับแล้วค่อยนำปลาหางนกยูงมาปล่อย  ให้อาหารเม็ดเล็กๆซากุระ  วันละครั้ง.  บางอ่างโดนแดด. บางอ่างในร่มครับ. อ่างที่โดนแดดตระไคร่ขึ้นตามปกติ
ปลาก็แพร่พันธ์ดีครับ. พักหลังมีตัวใหญ่ๆบางตัวตาย. เลยสงสัยว่าเกิดจากอะไร. ตอนแรกคิดว่าจาก ออกซิเจน. เลยซื้อุปกรณ์มาดังภาพครับ. เลยอยากสอบถามดูครับว่า

1) อุปกรณ์นี้ใช้เพิ่มออกซิเจนได้ไหมครับ
2) เราควรเปลี่ยนน้ำในอ่างบ่อยแค่ไกนครับ
3) ผมสังเกตุว่าปลาตัวใหญ่ๆมีน้อย มันเกี่ยวกับอาหารไหมครับ หรือ จำนวนปลาเยอะไป

เลี้ยงเขาแล้วก็สงสารไม่อยากให้ตายง่ายๆครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปลาแน่นเกินครับ...จริงแล้วเลี้ยงในอ่างบัวแบบนี้ออกซิเจนไม่จำเป็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่