เป็นลูกแกะ ที่หลงทาง หลงหายในทางของพระเจ้า มาเกือบ10ปี

ก่อนหน้านี้เคยเชื่อพระเจ้า มา3ปี ตอนอายุ 19 ปี (ปัจจุบัน 29) ตั้งแต่ละทิ้งพระเจ้ามา กับทุกๆเรื่องราวที่ผ่านเข้ามาตลอดระยะเวลาที่หลงทางไป ทำให้คิดถึงบรรยากาศครอบครัวของพระเจ้า ความรักของพระเจ้า อยากจะกลับไปในทางของพระองค์อีกครั้ง แต่เดิมเคยเข้าโบสถ์ที่คริสจักรความหวัง คลองเตย แต่ได้ทราบมาว่า ย้ายคริสจักรแล้ว และ คนอื่นๆที่เคยรู้จัก เราก็ไม่สามารถจะติดต่อคนเหล่านั้นได้ ตอนนี้อยากกลับไป อยากไปโบสถ์ นมัสการร่วมกับพี่น้องที่มีความเชื่อเหมือนกัน เราเคยเดินผ่านโบสถ์เล็กๆแห่งนึง แต่เราก็ไม่มีความกล้าพอที่จะเดินเข้าไปขอร่วมสนทนาด้วย
ถ้าในกระทู้นี้มีพี่น้องคริสเตียนผ่านมาอ่าน รบกวนช่วยบอกเราที เราควรไปร่วมนมัสการที่โบสถ์ไหน แนะนำทีค่ะ ตอนนี้ จขกท พักอยู่แถว ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่