ช่วยด้วยค่าาาา!!!!!!!!! ...น้องต่ายชอบแทะ!!

คือ.. ตอนนี้มีน้องกระต่ายมาอยู่ด้วยน่ะค่ะ
พี่สาวเค้าเห็นเราอยากเลี้ยง เลยลองให้น้องมาอยู่ด้วย
จนตอนนี้ไม่แน่ใจว่าน้องเขาไว้ใจเราแล้วรึเปล่า?
เพราะเวลาให้อาหาร ป้อนขนม ปล่อยเขาวิ่ง หรือลูบ เขาจะเลีย
แต่โดนถีบกระจุย ดิ้นกระจาย ตอนจะอุ้มม ร้องไห้ .. แงงงง
และที่เป็นปัญหาตอนนี้ 'น้องชอบแทะกรง!!!'
ซึ่งตอนนี้เราเครียดมากเลยค่ะ เพราะไม่รู้ว่าน้องต้องการอะไร
ซื้อไม้แทะของเล่นมาให้ก็ไม่แทะ แทะแต่กรงจนเป็นสนิม!
เรากลัวน้องเขาจะเป็นอะไร เพราะเจ้าสนิมจากที่น้องแทะกรง
เพราะเคยลองปล่อยตอนน้องแทะ น้องออกมาเข้าห้องน้ำ
แต่บางครั้ง เราคิดว่าเค้าปวดฉิ้งฉ่อง พอปล่อยกลับเป็นมาวิ่งเล่น
เพราะตอนพี่สาวเลี้ยง เขาปล่อย เขาให้ขนมเป็นเวลาน่ะค่ะ

คือตอนนี้.. อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆน่ะค่ะ ช่วยทีนะคะเศร้า

((( ปล.ขออภัยหากการพิมพ์ไม่จัดบรรทัดทำให้อ่านหงุดหงิดค่ะ)))
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่