ตลับเมตร, สายวัด ดูแลรักษาอย่างไรครับ มันเลอะฝุ่นเลอะดิน ทำความสะอาดได้ไหมครับ หรือว่าปล่อยไว้ครับ

ผมใช้ตลับเมตร, สายวัด (50 เมตร) ครับ ผมใช้ Stanley ครับ
ก็เอามาวัดพื้นที่ วัดนู่นวัดนี่

ตอนแรกไม่ได้สังเกตุครับ ผมก็เก็บไว้ในกระเป๋าสะพาย ผ่านไปช่วนึง รู้สึกว่าในกระเป๋ามีผงฝุ่น (มายังไง)
ดูไปดูมา สังเกตอยู่ตั้งนาน เลยมารู้ว่ามาจากตลับเมตร
ตอนนี้แก้ไขเฉพาะหน้าด้วยการใส่ถุงพลาสติกไว้ครับ

ก็เลยมาปรึกษาครับว่า ปกติดูแลรักษาตลับเมตร, สายวัด อย่างไรครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่