เรียนภาษาญี่ปุ่นให้พูดได้ภายใน 1 ปี

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเราในคลับนี้  เนื่องจากเราเพิ่งสมัครพันทิป และเริ่มต้นชีวิตครอบครัวกับหนุ่มญี่ปุ่น

เราเพิ่งแต่งงานได้ 1 ปี มีลูกน้อยได้ 3 เดือน ปกติเราจะคุยภาษาไทยกับอังกฤษกับแฟน แต่ปัญหาคือ เราจะออก

จากงานมาเลี้ยงลูกเต็มตัว 1 ปี ซึ่งสามีอยากให้ลูกพูดญี่ปุ่นได้ และอยากให้เราเรียนภาษาญี่ปุ่นให้ได้ภายใน 1 ปี

แต่เราไม่มีพื้นฐานมาก่อนเลย  เลยอยากจะถามว่า หากต้องเรียนเองที่บ้าน ต้องเริ่มเรียนจากอะไรก่อนคะ ระหว่าง

การฝึกเขียนตัวอักษร หรือว่าจำประโยคสนทนา และมีเทคนิคการจำยังไง ตอนนนี้เราก็พอจะเข้าใจโครงสร้างการ

ประสมคำคร่าวๆ แต่เหมือนยังจัดลำดับไม่ถูกค่ะว่าจะเริ่มจากการเขียนก่อน หรือเริ่มจากการพูดก่อน

มีใครพอจะแนะนำคลิปหรือเว็บดีๆที่สอนตั้งแต่เริ่มต้นให้ได้ไหมคะ
ชิสุชิสุชิสุ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่