เพลงโฆษณาอะไรที่ติดหู (หลอกหลอน) คุณที่สุดครับ อยากทราบว่าเป็นเหมือนกันไหม

แน่นอนว่าคนที่ดูทีวีหรือไปห้างบ่อย ๆ จะชินกับเพลงโฆษณา
คือบางทีก็มีเพลงเพราะ ๆ บางทีก็เป็นเพลงที่ ไม่เพราะเอาเสียเลย แถมติดหู หลอนไปทั้งวันอีกต่างหาก

อยากถามเพื่อน ๆ ว่า เพลงอะไรที่คิดว่า มันฟังแล้ว ติดหูที่สุดครับ

ส่วนตัวตอนนี้เพลง โฆษณาหมอมวล... กำลังหลอกหลอนผมอยู่

นี่หรือผิวหน้าหนู เอ๊ะ ดู ช่างดูไม่เกลี้ยงเกลาาาาาาา T^T  เม่าโกรธเม่าโกรธเม่าโกรธเม่าโกรธ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 56
ผมน้องแม็คครับ ตอนนี้ผมเป็นนักแสดง แต่ผมก็ยังเป็นเด็กคนหนึ่งนะครับ
แม่บอก แม่หาเงินได้ มีมากแค่ไหนก็ต้องแบ่งไว้ ใช้ด้วย เก็บด้วย
ทำงานได้เงินก็เอาไว้เรียนหนังสือ  ที่โรงเรียนมีเพื่อน แม็คชอบบบ ^_^
คุณครูก็สอนแต่เรื่องดีๆ ให้ทำเรื่องดีๆ
บางทีแม็คก็อยากได้ของใหม่ แม่ก็ถาม จำเป็นไหม
แม็คก็คิดนะ ว่าแม็คมีแล้วจะเอาไปทำไมอีก
มีแค่พอสมควรก็ได้ ไม่เป็นไรครับ

อีซูซุ ร่วมส่งเสริมความพอเพียง เพื่อความสุขที่ยั่งยืน

ผมอธิบายความรู้สึกหลังจากที่ได้ดูไม่ถูก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
แลคตาซอยห้าบาท
ความคิดเห็นที่ 15
กินสมาร์ท....แล้วดียังไง สมองฉับไว หัวใจแข็งแรง
กินสมาร์ท....แล้วดียังไง ขนสวยถูกใจ ขับถ่ายเป็นก้อน
หัวเราะ
ความคิดเห็นที่ 6
แค่ติดนวดค่ะ สยองยาวๆ 5555Facepalm
ความคิดเห็นที่ 27
ไม่เชิงเพลง
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ความคิดเห็นที่ 44
เพียว เครื่องกรองน้ำต้องเพียว เครื่องกรองน้ำต้องเพียว เครื่องกรองน้ำจากเพียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่