ถามผู้เคยใช้ MIO125 คาร์บู

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้รถผมอายุได้4ปีแล้วครับ วิ่งไป 19100 km ผมรู้สึกว่าทำไมมันกินน้ำมันเหลือเกินครับ ทั้งๆที่ผมเปลี่ยน กรองอากาศ หัวเทียน น้ำมันเครื่อง น้ำมันเฟืองท้าย ตามกำหนดทุกอย่างครับและไม่ได้ขับกะโชกโหกหากด้วย เป็นคนขับเรื่อยๆ 0-50 กม. ครับ พอจะมีใครมีประสบการณ์กับรถรุ่นนี้บ้างครับช่วยแนะนำทีว่าทำยังไงให้ประหยัดหน่อยครับ ผมเฉลี่ยนดู ได้ 25km-l. เองครับ

ปล.รถเดิมๆครับไม่เคยไปยุ่งกับเครื่องหรือคาร์บูแต่อย่างใด
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่