เลิกกันไปแล้ว ทำไมถึงยังเก็บเบอร์มือถือและรูปถ่ายไว้อีก ?

นี่เป็นกระทู้แรก ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ..

เราคบกับแฟนมา 2ปี ปกติจะไม่ยุ่งมือถือของกันและกัน
วันนึงเราบังเอิญ (ไม่ได้ตั้งใจจริงๆค่ะ) เห็นว่าในคอนเทคแฟนเรายังมีเบอร์แฟนเก่าอยู่
เมมชื่อเดิมเลย มี2เบอร์ (เมมชื่อได้บีบใจสุดๆ)
และรูปในคอนเทคก็เป็นรูปเค้า2คน คู่กัน
พอเราถาม เค้าบอกว่า ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เลยไม่ได้ลบ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามี
เราเลยขอให้ลบ เค้าบอกว่าจะลบให้
ต่อมาพักใหญ่ๆ เราก็เกิดความสงสัย (ครั้งนี้เสียมารยาทเปิดหาเอง)
ปรากฎว่า เค้าไม่ลบค่ะ แต่เปลี่ยนชื่อ และรูปยังคงอยู่ ทั้ง2เบอร์

คำถามคือ .. ทำไม ผช ต้องเก็บเบอร์และรูปของแฟนเก่าไว้คะ ?
คือถ้าไม่ได้คิดอะไรแล้ว จะเก็บไว้ทำไมเหรอคะ ?
ที่สำคัญ พอขอให้ลบ กลับเปลี่ยนชื่อ ละบอกเราว่าลบแล้วซะงั้น
คือเราควรเชื่อมั้ยคะ ว่ามันไม่มีอะไรจริงๆ

ปล. เค้า2คนเลิกกันไม่ค่อยดี เราเลยไม่คิดว่าเค้ายังติดต่อกันอยู่น่ะค่ะ
แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ ว่าจะเก็บไว้ทำไม ??

มันเป็นคำถามที่ไม่มีคำตอบ และคาใจมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับความคิดเห็นและข้อคิดดีๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

.. เผื่อว่ามีใครผ่านมาอ่านเจอ ..
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่