โรงพยาบาลกล้วยน้ำไทสามารถทำแบบนี้ได้หรือครับ

คือที่ทำงานของผมต้องขับรถผ่านโรงพยาบาลนี้ทุกวันน่ะครับ เลยได้เห็นตั้งแแต่ก่อนที่จะมีการปรับปรุงโรงพยาบาลจนปรับปรุงเสร็จแล้วอย่างในปัจจุบัน และก็รู้สึกว่ามันมีบางอย่างที่มันดูแปลกๆน่ะครับ

คือหลังจากปรับปรุงทางร.พ.ก็ได้ใช้ทางเท้าเป็นของของส่วนตัวไปเลยครับ หน้าร.พ.กล้วยน้ำไทหลังจากมีการปรับปรุงพื้นที่หน้าร.พ.ใหม่ ก็ยึดเอาพื้นที่ทางเท้าไปใช้เป็นของร.พ.เลยครับ คนเดินไม่มีที่ให้เดินจนต้องลงมาเดินบนถนนเลยครับ

พื้นที่ที่เคยเป็นทางเท้าก็ทำใหม่เป็นที่จอดรถ VIP ของทางร.พ. ทางเท้าอีกฝั่งก็ยึดเป็นที่จอดมอเตอร์ไซค์ของร.พ. และที่ดูเป็นการถาวรคือพื้นที่ร้านกาแฟที่ทำใหม่ก็ทำยื่นออกมาในทางเท้าเป็นสิ่งปลูกสร้างแบบถาวรเลยครับ ดูตามแนวก็จะเห็นได้ชัดว่ายื่นกว่าร้านค้าอื่นมากอย่างเห็นได้ชัดครับ ก็เลยรู้สึกสงสัยว่าเค้าทำแบบนี้ได้เลยเหรอครับ ร้องเรียนไปทางเพจบ.ก. 02 ก็ไม่ได้อะไร แจ้งว่าจะส่งต่อให้ทางเขตคลองเตยประสานต่อแต่ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น รู้สึกว่าร.พ.นี้เอารัดเอาเปรียบคนเดินถนนเหลือเกินครับ

ป.ล ผมเพิ่งเคยตั้งกระทู้บน pantip เป็นครั้งแรกหากมีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่