หายแพ้ท้องเร็ว ปกติมั้ยค่ะ?

กระทู้คำถาม
เราอายุ20ปีค่ะ ท้องแรก นับจากประจำเดือนครั้งสุดท้ายตอนนี้อายุครรภ์ก็ 8 สัปดาห์3วันแล้ว แต่ยังไม่ได้ฝากครรภ์ค่ะ
เราแพ้ท้องช่วงสัปดาห์ที่5 อาเจียนบ่อยมาก เวียนหัวตลอดเวลา ฉี่บ่อย คัดเต้านม
แต่พอเข้าสัปดาห์ที่7 อาการแพ้ท้องก็หายไปเลยค่ะ หายแพ้ได้10วันแล้ว เป็นอาการผิดปกติมั้ยค่ะ
ช่วงที่เราแพ้ท้องอยู่คนเดียวด้วยค่ะ บางวันเวียนหัวจนลุกไม่ไหวก็ไม่ได้กินไรเลย + เครียดด้วย
ตอนนี้กังวลว่าจะเป็นท้องลมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่