การเขียนคำสั่งในฐานะแอดมินลงใน System File Checker

กระทู้คำถาม
เมื่อไฟล์ระบบเสียหาย  มีผู้แนะนำให้ใช้ คำสั่ง cmd คีย์ลงใน
ช่อง search ของเมนู start    + กด Enter  แล้วใส่คำสั่ง sfc/scannow
ลงไปใน Command prompt

แต่เครื่องของผมซ่อมจากร้านDecom มันขึ้นที่  Command prompt
แบบนี้

คือขึ้นว่า c:\users\Decom>  

ทีนี้ เวลาเราใส่ sfc/scannow  ลงไปมันแจ้งกลับว่า ให้เราใส่ในฐานะเป็น
แอดมิน   เอาละวา! ใส่ยังไงในฐานะแอดมิน เพื่อนๆช่วยบอกด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่