คณะ การโรงแรม / การท่องเที่ยว ม. ไหนดีค่ะ ค่าเทอมประมาณเท่าไหร่

ตอนนี้หาข้อมูลให้น้องอยู่ค่ะ อ่านจากคอมเม้นอื่น ๆ มามีหลายคนบอกว่า
ดุสิตธานี จะเด่นเรื่องการโรงแรม (อันนี้สอบถามจากคนที่เรียนอยู่นะค่ะ)
เกษตร จะเด่นทั้ง 2 เรื่อง (อันนี้คนแนะนำมาอีกที)
สวนดุสิต อันนี้ยังไม่มีข้อมูล
ศิลปากร อันนี้ก็ยังไม่มีข้อมูลเช่นกันค่ะ

แต่ละที่ก็ยังไม่ทราบค่าใช้จ่ายแต่ละเทอมเหมือนกัน
แล้วการฝึกงานของแต่ละมหาลัยเป็นยังไงหรอค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

ปล. พอจะมีคณะไหนที่รองรับเด็กศิลป์-ภาษาได้มั้งค่ะ เพื่อว่าน้องจะสอบตรงไม่ติดจะได้ลองแอดแล้วหาคณะอื่นมาเป็นที่ 2 3 4
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่