ค่าทางด่วนจาก mega bangna ไป บางพูน-รังสิต ควรเป็นเท่าไรค่ะ

เมื่อวานไป ikea ค่ะ ขากลับเลยวิ่งทางด่วน ก็ขึ้นทางด่วนที่ใกล้สุด ผลคือให้รับบัตรเพื่อคิดระยะทาง วิ่งไปไม่ถึงนาทีก็เจอด่านแรก โดนจ่ายค่าผ่านทาง 60 บาท OMG วิ่งได้ไม่ถึงนาทีคิดไป 60 บาท จากนั้นก็จ่ายค่าผ่านทางเป็นระยะๆๆ สรุปทั้งหมดจ่ายไป 60+25+50+10+45 = 190บาท เคยวิ่งจาก รังสิต-บางพูน ไปสุวรรณภูมิ ยังแค่ 130 ทั้งขาไป-และกลับ แต่วิ่งจาก ikea. นี่ล่อไป 190 หรือว่าเราวิ่งเส้นทางไม่ถูกเอง รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยซิค่ะ ว่าเส้นทางที่เราวิ่งถูกไหม หรือเค้าเก็บค่าผ่านทางผิดพลาดค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าจากเมกะบางนา ควรวิ่งไปขึ้นด่วนตรงแยกบางนาครับ แล้ววิ่งไปทางดินแดง พอถึงโค้งแยกลงดินแดงให้ออกซ้ายไปทางอนุสาวรียชัย > กำแพงเพชร > ด่าน 10 บาท เปนเส้นอุดรรัถยา แล้ววิ่งไปเสียตรงทางออกรังสิต บางพูน

ถ้าวิ่งตามที่ผมบอก จะเสีย 50+10+45 =105 บาทครับ ลงถึงใกล้บางพูนที่สุดเลยด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่