เราให้อิสระแฟนเหมาะสมมั้ย?

สวัสดีค่ะ นี่ก็เป็นกระทู้แรกสำหรับเรานะคะ  ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เราคบกับแฟนมาได้จะ 2เดือนแล้วค่ะ สิ้นปีก็ครบรอบ 2เดือนพอดีเลย แล้วตลอดที่คบกันมาค่ะ.  เราจะให้เวลาเค้าตลอดค่ะ เราให้เค้าเล่นเกมที่เค้าชอบ ให้เวลาไปหาเพื่อน ไปเล่นดนตรีกะเพื่อน ไปเตะบอล โดยที่เราไม่ได้ว่าอะไรเลย เวลาเค้าเชียร์บอล เราก็นั่งเชียร์กับเค้า (แทบจะอินกับบอลมากกว่าเค้าเองอีกฮ่าๆ) เวลาเค้าเล่นเกมอะไรแบบนี้เราก็นั่งดูเค้าเล่นอย่างสนุกสนานค่ะ

จนมาวันนึงเพื่อนของเค้าเห็นเราเฝ้าแฟนเล่นเกม เพื่อนเค้าเลยถามเราว่า "เมิงนี่ทำไมยอมวะ ให้มันเล่นเกม ให้อิสระทุกอย่าง ดูแฟนตูสิ แค่เล่นเกมยังไม่ให้ตูเล่นเลย" เราก็เลยตอบไปว่า "ก็คนเราก็อยากมีเวลาส่วนตัวไง. ตูแค่อยากให้เค้ามีเวลาสนุกกับสิ่งที่เค้าชอบ" แล้วแฟนเราได้ยิน แฟนเราก็เลิกเล่นเกมแล้วดึงเรามากอดเลยค่ะ แล้วเค้าก็บอกว่า "ขอบคุณมากๆนะคับ ^^" อะแฮร่ เราก็เขินเบาๆค่ะ ><

คือเราอยากจะมาถามความคิดเห็นของสาวๆค่ะว่าเป็นเหมือนเรากันบ้างมั้ยคะ? แล้วอยากจะถามคุณผู้ชายกันว่า. แบบที่เราทำนี้ คุณผู้ชายชอบรึป่าวคะ หรือว่าเราให้อิสระเกินไป.??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่