เด็กสามแยกกับแฟนประจำคลื่น EFM เข้ามาทีครับ

ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมมั่ง รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้วงการวิทยุไม่ค่อยมีรายการทอล์คโดนๆเท่าไหร่เลย(หมายถึงสำหรับคนยุคนี้นะ) อย่างสามแยกยุค 1,2 ผมว่าเป็นยุคที่ดีที่สุดเลย ดีเจที่แท้จริงควรเป็นอย่างนั้นมากกว่า ทุกวันนี้ผมตามฟังเฮียเผือกจัดคู่กะอาร์ตแล้วเหมือนเค้าเปลี่ยนสไตล์ไปจากตอนอยู่สามแยกเยอะอยู่ คืออาจจะเป็นบทบาทแบบใหม่ของเค้า แต่ผมไม่ค่อยชอบแบบนี้เลย(คหสต)  แต่ก่อนตอนอยู่สามแยก เฮียเผือกจะดูนอบน้อมแล้วก็นุ่มๆฮาๆกะลังดีเลย แต่พอมาจัด มีเรื่องก่อนนอน คู่กับพี่อาร์ตซึ่งอายุน้อยกว่า ดูพี่แกจะเล่นมุกทับถมเยอะ(มากกก) อย่างเช่นให้พี่อาร์ตอ่านภาษาอังกฤษ แล้วก็คอยทับถมไรงี้ ซึ่งผมว่านานๆทีมันก็ตลกดี แต่พอฟังบ่อยๆเริ่มสงสาร

ส่วนสามแยกที่กลับมาเป็น 3 แยก TV ผมไม่นับเลย เพราะผมถือเป็นรายการทีวีขำๆของน้าเท่านั้นแหละ สเน่ของสามแยกมันคือความเป็นรายการวิทยุ และการพูดคุยจริงใจกับคนฟังแล้วก็หน้าไมค์ แบบสมัยยุค 1-2   เดี๋ยวนี้ไม่มีแบบนั้นเลย มีเรื่องก่อนนอนก็ทดแทนไม่ได้

อยากรู้ว่าจะเป็นไปได้มั้ยที่จะกลับมาอยู่คลื่น EFM ผมเชื่อว่าอยู่ได้นะ ตอนครั้งก่อนนู้นยังอยู่ตั้ง 2 ปีกว่าๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่