ทำแนวกันน้ำที่ระเบียง

ปัญหาของผมคือที่เวลาซักผ้าหรือล้างพื้นระเบียงคอนโดฯ
ต้องระวังเวลาเทน้ำเพราะขอบระเบียงเตี้ยมากประมาณ 2 ซม. แล้วห้องข้างล่างก็ตากผ้าที่ราวระเบียงตลอด
น้ำกระเด็นลงไม่ได้เลย(หมายถึงแค่หยดลงไป ไม่ได้สาดตู้มไปเลยนะ) เขาจะขึ้นมาต่อว่า
ผมเลยอยากจะก่อแนวกันน้ำให้สูงซัก 20 ซม. จะได้เทน้ำได้ซะใจหน่อย ไม่เดือดร้อนใคร
เลยอยากจะถามว่าต้องซื้ออะไรบ้าง คือจะทำเองครับระเบียงก็ไม่กว้างประมาณเมตรกว่าๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่