ทำไมกระทู้เรื่อง โจ นูโว ที่ตำหนิ คนใน IG ถึงได้โดนแบนจากห้องบางขุนพรหมทุกกระทู้คะ แอดมิน

โจ เขาก็เคยเป็นนักร้อง นักแสดงนี่คะ ดังด้วย อีกอย่าง จากกระทู้แนะนำ ขนาดไม่ค่อยจะดังเรียกดาราได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ ยังได้ขึ้นแนะนำได้เลย ไม่ทราบว่าแอดมินหวั่นไหวเกินไปหรือเปล่า หรือกลัวอะไรกัน รบกวนอธิบายสาเหตุด้วยนะคะ

จากที่มีการด่าทอ บุคคลที่เม้นท์ใน ไอจี โจ รูปที่โจ ถ่ายกะ ก้อง แต่ดันไร้มารยาท ไปพูดถึงแต่ ก้อง ทำให้ โจ ออกมาตำหนิ

http://women.kapook.com/view106422.html?p=2

หากจะลบกระทู้นี้อีก ขอคำอธิบายด้วยนะคะ  ทีเรื่องส่วนตัว ที่ตั้งใจปล่อยให้หลุด ยังได้ขึ้นแนะนำทุกครั้ง แต่นี่ เจ้าตัวโพสต์ตำหนิในไอจี เห็น ๆ ทำไม แอดมิน ต้องแบนด้วยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
เกินกว่าเหตุค่ะ แฟนคลับเขาไม่ได้เม้นหยาบคายหรือจาบจ้วงอะไรเลย แค่เม้นผิดที่ผิดทางและเขาก็ขอโทษอย่างสุภาพไปแล้วด้วย
ขนาดคุณด่าเขาคัน เขายังอุตส่าห์ขอโทษดีๆตั้งหลายรอบ ทั้งๆที่เรื่องแค่นี้ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไรเลย
ไม่แปลกใจเลยนะว่าทำไมคนถึงรักก้องทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วมองข้ามหัวคุณไปเลย ก็คุณมันนิสัยแบบนี้ คำพูดและความคิดแบบนี้ไง
ความคิดเห็นที่ 7
เราว่าดาราบางคน ก็ใจแคบไปนะ  รูปบางรูป ก็ใช่ว่าจะถูก public ใน IG ของดาราที่เราชอบ
ตัวอย่างเช่น กลุ่ม 4 หัวใจแห่งขุนเขา ญาญ่า ณเดชน์  หมาก  บอย  คิม  เขาถ่ายกันเป็นกลุ่ม
สองคนบ้าง สามคนบ้าง แต่มันไม่ใช่ว่า ภาพนั้นจะถูกขึ้น IG ของทุกคนในรูป คนที่เราชอบไปอยู่
ใน IG ของอีกคน คำถามคือ จะให้เขา post  ที่ไหนล่ะ ภาพโผล่ที่ IG  อีกคนมให้ไป comment ที่ IG
ของคนที่ชอบคำถามคือ เขาไม่ งงเหรอ "mรึงพูดถึงอะไร??!!  ภาพอะไรตรูไม่รู้เรื่อง"

เราชมญาญ่า  ชมคิม  ชมบอย ชมณเดช หรือหมาก ข้ามพื้นที่เป็นปกติ  สิ่งที่เจ้าของ IG ปรามคือ
กรณีคุณไปด่า เพื่อนของเขาใน IG เขา
นี่เขาเข้าชม พูดถึงนิดเดียว แท้ๆ  โกรธซะขนาดนี้  ทำไม เป็น  commentator  Thailand Got Talent
แล้วโดนด่า แต่ก้องทำThe Voice คนรักกันทั้งเมือง โกรธหรือไง

สงสารคุณคนที่เข้า comment  นะดูเธอตามขอโทษตลอด  เข้าไปผิดช่วงผิดจังหวะแท้ๆ
ตัวเองคนตกรุ่นขนาดนั้น คนถ้าเขาไม่รักไม่ชอบ จะ follow  ทำบ้าอะไร

โดยสรุป ที่พูดมาทั้งหมดนี้ คุณใจแคบไปนะ
ความคิดเห็นที่ 23
ผช คนนี้เป็นคนดูถูกผญ และชอบตบตีเมีย

ตอนนี้ติดเหล้าหนักจนคุมตัวเองไม่ได้ เผยสันดานดิบออกมา

อีกอย่างไม่ต้องสร้างภาพพระเอกแล้วเพราะไม่มีใครจ้าง

ที่สำคัญ ... มันเล็กด้วย
ความคิดเห็นที่ 11
ก่อนหน้านี้ก็เคยมีผู้หญิงไปเม้นในรูปว่าประมาณว่าหมวกสวยหรืออะไรนี่แหละ
โดนโจพิมพ์จิกกลับมาเป็นภาษาอังกฤษ แปลได้ประมาณว่า
ถ้าไม่รู้ว่าจะพูดอะไร แม่ผมสอนว่าให้หุบปากไว้ซะ ทำนองนี้อ่ะ
เราคิดว่าเค้าคงเป็นคนแรงๆ ชอบพูดคำหยาบอยู่แล้ว

แต่ครั้งนี้คนที่ไปเม้นก็ขอโทษแล้ว ยังไม่หยุดด่าเค้าอีก
ด่าแต่เรื่องช่วงล่าง คนอะไรต่ำตมชะมัด เข้าใจว่าโกรธ แต่พูดดีๆไม่เป็นใช่ป่ะ
คงจะอิจฉาพี่ก้องอยู่มากเลยล่ะที่มีแต่คนพูดถึง มีแต่คนถามหา เลยระเบิดออกมาแบบนี้

แย่แย่แย่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่