การซื้อขาย กองทุน ETF : China

คือผม มีความสนใจในการลงทุนในกองทุน
ตอนนี้ได้เปิดบัญชีกองทุน และก็ได้ลงทุนไปในกองทุน KT-HiDiv
และอยากจะลงทุนในกองทุน ETF:China แต่เมื่อเข้าไปในหน้าเวปเซ็ตธนาคาร มันไม่มีให้เลือกซื้อ กองทุน china หรือ ETF อื่นๆ เลย มีแต่กองทุนเปิดทั่วไป
อยากทราบว่าทำไมเป็นเช่นนั้น ถ้าผมอยากจะซื้อกองทุนประเภทนี้ต้องทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กองทุนเปิด ETF ในการซื้อกับ บลจ.  ต้องซื้อตอนช่วงเปิดขาย (IPO) หลังจากนั้นสามารถซื้อได้จากตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยหรือก็คือตลาดหุ้น เจ้าของกระทู้ต้องมีบัญชีบริษัทหลักทรัพย์ (บล.) จึงจะสามารถซื้อได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่