คนขี่ขับรถชนคนอื่น คนซ้อนผิดด้วยไหม?

เมื่อเดือน พฤศจิกายนที่ผ่าน ผมเเละพวกเพื่อนๆไปเที่ยว ทุ่งบัวตองตองกันครับ ผมเป็นคนซ้อนเพื่อนเป็นคนขี่ มอไซด์ wave 110i
ตอนขากลับไม่ชินทาง+ เพื่อนมันขี่เร็ว ซึ่งผมก็เตือนหลายครั้งเเล้ว เเละมันก็เกิดจนได้ หลุดโค้งครับ เผอิญมีรถเก๋งสวนขึ้นมา ชนเฉียดข้างขวารถ รถเพื่อนผมพักเท้าขาเบรคขูดสีรถ พักเท้าหักขาเบรคหัก หัวเข่าผมโดนกระจกรถเก๋ง หลุดกระเด็น
ผมบาดเจ็บเล็กน้อย หัวเข่าช้ำใน เพื่อนผมเเขนถลอก ซึ่งต่อจากนี้เพื่อนผมก็เป็นคนจัดการผมไม่ได้ยุ่งจนทราบราคาค่าใช้จ่ายการซ่อม
ฝ่ายรถเก๋งเขาเรียกค่าเสียหาย 20,000 ประกันไม่เคลม เพือนผมมันว่างั้น
                          ......เข้าเรื่องครับ
" กรณีคนซ้อน ผิดไหมครับ ผมควรต้องช่วยชดใช้ค่าเสียหายช่วยหรือป่าวครับ ''

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่