ขอถามเรื่องรถตู้ จากห้างเซ็นจูรี่ ไปแหลมบาลีฮาย (เกาะล้าน) หน่อยครับ

ผมวางแผนจะไปเกาะล้านช่วงกลางเดือนนี้ครับ จองที่พักอะไรเรียบร้อยแล้ว แต่ยังสงสัยเรื่องการเดินทางครับ

จากกระทู้รีวิวเดินทางไปเกาะล้านที่ผมลองค้นๆดูในพันทิป เห็นค่ารถตู้ประมาณ 100 บาท/คน
แล้วผมลองถามอากู๋ (google) ผมเห็นราคาประมาณ 120-150 บาท/คน อะครับ ( เรียกว่าประหยัดมาก หรือเรียกว่างกก็ได้ครับ 555 )

มีใครที่เพิ่งไปเกาะล้านมาเมื่อไม่นานมานี้ และนั่งรถตู้โดยสารจากแถวๆห้างเซ็นจูรี่บ้างไหมครับ
มีรถตู้วินไหนบ้าง ราคาเท่าไร ต้องซื้อตั๋วที่จุดไหน ขับรถสุภาพ(นั่งแล้วรู้สึกปลอดภัย)ไหมครับ
ถ้ามีเบอร์โทรติดต่อด้วยจะดีมากๆเลยครับ

และก็ตอนขากลับนี่ ต้องไปขึ้นรถที่ไหนยังไงครับ (กลับมาห้างเซ็นจูรี่)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่