ใครเลี้ยงกระต่ายช่วยแชร์หน่อยค่า นอกจากทิมโมธีลูกๆชอบกินหญ้าอะไรอีกบ้างคะ ?

กระทู้คำถาม
ค่ะ พอดีลูกสาวคนเล็กอายุ 1 ขวบผอมลงค่ะ ทานน้ำ ทานหญ้าน้อยลง แต่อึฉี่ปกติ พาหาหมอเรียบร้อยแล้วหมอบอกว่าน้องอาจจะเบื่อหญ้าน่ะค่ะ
ตรวจสุขภาพโดยละเอียดแล้วก้อคือน้องเป็นหวัดกับมีแก๊สนิดหน่อย ให้ยามาทาน เหลือแค่พยายามให้เค้ากินหญ้ามากขึ้นค่ะ
พรุ่งนี้เลยว่าจะไปจตุจักรซื้อหญ้ามาให้เค้าเพิ่มเติม จะได้กลับมามีเนื้อหนังหน่อย
ลูกบ้านไหนชอบทานหญ้าอะไร ยี่ห้อไหนบ้าง ช่วยแชร์หน่อยนะคะ จะได้สอยมาให้น้องทานบ้าง ^^
ปล. ตอนนี้ให้ทิมโมธีเป็นหลัก เสริมแพงโกล่ากะอัลฟาฟ่าน้านนานทีค่ะ
ปล2. หญ้า oxbow ลองมาหมดแล้วเหลือโอ๊ตจะลองซื้อมาพุ้งนี้ค่า
ปล3. เผื่อมีคนถามเรื่องอาหารเม็ด ให้ของ oxbow วันละไม่เกิน2ช้อนอยู่ค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่