เครื่องมิตซูอีคาร์ รอบตอนเข้าเกียร์ว่างกับเข้าเกียร์ ต่างกันมากทำยังไงดีครับ

ท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ ผมมีปัญหาอยากสอบถามครับ ผมใช้มิตซูอีคาร์ครับ ตอนนี้ติดแก๊สแล้ว ปัญหาของผมคือ ถ้าตอนสตาร์ทเครื่องต้องตั้งรอบสูงๆ ไว้ ถึง 2000 เลยครับ เพราะถ้าเข้าเกียร์ไม่เปิดแอร์จะเหลือ 1000 แต่ถ้าเปิดแอร์จะเหลือ 300-500 ต้องแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ เคยถามช่างเค้าบอกว่า แก้ไม่ได้ จริงเหรอครับ อีกเรื่องครับ พอติดแก๊สช่างแนะนำให้ติดปั๊มติ๊ก ผมก็ติด แต่พอเปลี่ยนจากแก๊สเป็นน้ำมัน สตาร์ทยากมาก แก้ยังไงดีครับ หรือมีทริคอะไรหรือเปล่า เพราะไม่กล้าใช้จนแก๊สหมดถังจริงๆ อยากลองดูเพราะจะได้รู้ว่า วิ่งได้กี่โล แต่กลัวสตาร์ทน้ำมันไม่ติดงานจะงอก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่