เครื่องทำน้ำอุ่นกับมิเตอร์ไฟ 5A

อยู่บ้านนอกครับ  ขอไฟมา 20 กว่าปีได้  คิดว่าคงขอมาแค่ 5A(15)  แต่ตอนนี้มีโครงการจะติดเครื่องทำน้ำอุ่น 3500 W
ก็เดินสายอะไรไปเสร็จสรรพ  พอมานึกว่าบ้านไฟขอไว้แค่ 5A แล้วเครองทำน้ำอุ่น 3500 W ก็ประมาณ 16A แล้ว
ถ้าผมจะติดเครื่องทำน้ำอุ่น ผมต้องเปลี่ยนมิเตอร์เป็น 15A(45) ก่อนใช่หรือไม่ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
เครื่องทำน้ำอุ่นท่านคงไม่ปรับความร้อนสูงสุดของเครื่อง ปรับแค่เราอาบน้ำได้สบายตัว ส่วนแอร์ก็ควรปิดไว้ก่อนในช่วงใช้เครื่องทำน้ำอุ่น เตารีด ตู้เย็น จะตัดไฟเป็นระยะๆ สรุปว่าใช้ได้แต่หากมีทุนทรัพย์พอและเพื่อความสบายใจก็ควรเปลี่ยน ค่าใช้จ่ายประมาณ สี่พันห้าอัพ (ที่บ้านก็ 5 แอมป์)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่