[CR] *** Review *** จักรเย็บผ้า Brother รุ่น GS-2700 จาก Lazada ------ มาดูกัน ว่าได้อะไรบ้าง

สวัสดี เพื่อนๆชาว พันทิบ นะคะ ^___^ วันนี้ จะมารีวิว
จักรเย็บผ้า Brother รุ่น GS-2700
ที่พึ่งได้มาใหม่ จาก Lazada คะ

ทำไมต้องเป็นจักร รุ่นนี้?
จักรเย็บผ้า สวยๆ ดีๆ ราคากลางๆ มีมากมาย หลากหลาย brand มากๆ
Brother , Elvira , Janome , Singer , ... บรา บรา บรา
แรกๆดูไว้ 2 รุ่นคะ ..... Brother กับ Elvira เพราะ 2 รุ่นนี้ ชื่อเสียงน่าจะโด่งดังที่สุด (มั้ง!! คะ ... เท่าที่ หาอ่านๆมานะ ^ ^")
สุดท้าย ก็มาตกที่ Brother คะ เพราะ ติดตาม page ทาง facebook Pinn Sewing  กับ  Sewing Remaker อยู่นานพอควร
ชอบที่ page จะมี idea ใหม่ๆ สวยๆ น่ารักๆ เกี่ยวกับการตัดเย็บ ชอบอ่านคะ ก็เลยเทใจให้ brother นิดนึง ^___^"

การใช้งานที่ต้องการใช้จักร
อยากได้ มาเพื่อซ่อมเสื้อผ้า , ตัดเย็บเสื้อผ้า ใส่เอง แค่นี้คะ
ไม่ได้ต้องการมาเพื่อใช้งานหนักๆมากเท่าไหร่ (อนาคต ไม่แน่ ไว้ค่อยซื้อใหม่ละกันนะ หัวเราะหัวเราะหัวเราะ อมยิ้ม15 )

ลังเล ดูๆไว้ 2 รุ่น อีกแล้ว
Brother JS-1410 ----- ตัดเย็บง่ายๆ 14 ลาย ราคาถูก 3,990 (ช่วงโปรฯ ช่วงนี้นะ)
Brother GS-2700 ----- มีตีนผี เพิ่มมาจาก JS-1410 จาก 3 อันเป็น 5 อัน , 27 ลาย ราคาก็อัพขึ้นมาอีกหน่อย 5,990 (ช่วงโปรฯ ช่วงนี้นะ)
รุ่นอื่นๆ แพงไปหน่อย ถ้าเทียบกับการใช้งานที่ต้องการ(ณ ตอนนี้) 5555555

ไหนๆก็จะซื้อละ เผื่ออนาคต อยากเล่นลวดลายตัดเย็บผ้า ........... GS-2700 เลยละกัน
ดูๆๆ  รอๆๆ โปรโมชั่นจากทางร้าน อยู่นาน
19 พ.ย. 57 ------> ลด 15% พอดี ซื้อเลยคะ ซื้อเลย
กดลิ้งค์ จาก page pinn กดๆไปเรื่อยๆ ไปโผล่ LAZADA ซะงั้น
ลังเลอีกละ ชั่งใจอยู่นาน ซื้อดี หรือ ไม่ซื้อดี feedback LAZADA ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ก็เลยโทรถาม ศูนย์ PINN เลยคะ ว่าอะไรยังไง ทำไมไปโผล่ lazada คะ
ทางศูนย์ตอบกลับมาว่า LAZADA คือตัวแทนจัดจำหน่ายคะ ส่วนสินค้า ทาง lazada รับจากศูนย์ไปขายโดยตรง
เราก็โอเค พอชื่นใจขึ้นมาหน่อย กลับดูเวป lazada ในหน้าสินคะ จะมีรายละเอียดที่ว่า "จัดจำหน่ายและดำเนินการโดย PINN SHOP"
เราก็เลย ตัดสินใจ ซื้อซะเลยคะ

กดสั่งซื้อ 19/11/57 ตอนเย็นๆ
ได้รับสินค้า 22/11/57 คะ รวดเร็วมากกกกกก
ใช้บริการ ชำระเงินปลายทางคะ สินค้าถูกจัดส่งโดยบริษัทเอกชน Kerry

ไปดูกันเลยดีกว่า ว่าสภาพจะเป็นยังไง และได้อะไรบ้าง
ชื่อสินค้า:   จักรเย็บผ้า Brother รุ่น GS-2700
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่