แมวทำหมันมาแผลไม่ติดกัน เกือบเดือนแล้วค่ะ

กระทู้คำถาม
เป็นแมวตัวเมียค่ะ อายุ 6 เดือน พาไปทำหมันครั้งแรก กลับมาอยู่บ้านเพื่อรอตัดไหม แต่แผลฉีกขาดถึงชั้นกล้ามเนื้อ (แมวกระโดด)
ก็พาไปซ่อมแผล ทุกวันนี้แมวยังมีอาการทรงๆ อยู่ แต่กินอาหารและขับถ่ายปกติค่ะ และทางหมอก็ได้ตรวจดูแผลสม่ำเสมอ แต่แผลยังไม่ติดกันดีเลยค่ะ หมอเลยไม่วางใจและให้ทำใจเผื่อๆ เพราะทุกอย่างอาจเกิดขึ้นได้ ...
เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ ท่านใดเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างค่ะ แมวจะมีโอกาสหายมั้ย ถึงนานหน่อยก็รอได้ค่ะ กลัวอย่างเดียวกลัวมันจะจากกันไปก่อนวัยอันควรอะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่