ถามท่านที่ดู นะโมโอเค แล้วหน่อยครับ.......

ผมเพิ่งไปดูมา ก็สนุกดี ได้ข้อคิดดี หนังไม่ถึงกับตลกล้ำเส้นมากไปนะครับ

ที่สงสัยคือ

1. พระสตีฟนี่ เป็นฝรั่งจริง ๆ ใช่ไหมครับ ทำไมพูดไทยใช้ได้เลยครับ

2. หลวงพ่อเรียกสตีฟ เพราะเห็นจากรอยสัก แต่ตอนท้ายสายลับหญิงเรียกอีกชื่อ       
เลยสงสัยว่าทำไมต้องสักชื่อสตีฟครับ

3. สงสัยว่าทำไมในโปสเตอร์หนัง ไม่ใส่รูปหลวงพ่อเจ้าอาวาส แต่รูปองค์อื่นมีกันครบครับ

4. ตัวเมืองนี่ถ่ายทำนี่เมืองอะไร วัดอะไรครับ

5. ตอนจบที่มีรูปพระฝรั่งนี่คงเป็นรูปจริง ไม่ทราบว่าท่านอะไรครับ?
แต่ที่บอกว่ามีพระฝรั่งเป็น 400 หรือ 700 ล้านคน ผมอ่านไม่ทัน แต่ไม่น่าเป็นไปได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่