เพิ่งลองใช้ Lanvin Eclat D'Arpege รู้สึกว่ากลิ่นจางเร็ว ปกติเพื่อนๆ ใช้อย่างไรคะ

กระทู้สนทนา
เมื่อวานลองซื้อน้ำหอม Lanvin Eclat D'Arpege ขวดม่วง มาใช้ เพราะเล็งมานาน กลิ่นหอมอ่อนๆ หวานๆ ถูกใจมากค่ะ
ทดลองฉีดไป 1 ครั้ง ที่แขนตอนเช้า ปรากฎว่าอยู่ได้ถึงช่วงเที่ยงๆ กลิ่นค่อนข้างจางมากแล้ว แต่ก็ยังพอได้กลิ่นอยู่

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ปกติ ฉีดกันอย่างไรคะ ฉีดที่จุดชีพจร หรือว่าบนเสื้อผ้าเลย
ไม่กล้าฉีดเยอะ กลัวว่าจะฉุน ทำร้ายคนข้างๆ น่ะค่ะ กลัวว่าจมูกตัวเองจะชินกลิ่นเกินไป

ปล. เราชอบกลิ่นตอนประมาณ 1 ชั่วโมงแรกหลังจากที่ฉีด รู้สึกว่ากำลังพอดี ไม่แรง ไม่จาง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่