สาวๆ มีวิธีจัดการกับแฟนหนุ่มขี้โมโหยังไงบ้างคะ โปรดแชร์

แฟนเราดีทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องเดียวคือเป็นคนอารมณ์ร้อน ขี้โมโห และที่เราเกลียดสุดๆ เลยคือ ชอบตะคอก ชอบขึ้นเสียง ใส่อารมณ์ใส่เราเวลาทะเลาะ ซึ่งเรื่องทะเลาะตั้งแต่คบกันมาเป็นเรื่องขี้ประติ๋วมากก ไม่เคยมีเรื่องใหญ่เลย แต่ฮีก็จะตะคอก ขึ้นเสียง ประหนึ่งว่าเป็นเรื่องใใหญ่โตตลอด ทุกครั้งที่ทะเลาะเค้าจะไม่เคยพูดกับเราดีๆ เลยค่ะ แถมบางเรื่องเค้าผิด ก็กลับกลายเป็นเราผิดอีก นั่นแหนะ แต่ทุกครั้งที่ทะเลาะแล้วเค้าตะคอกเราจะเป็นการทะเลาะกันทางโทรศัพท์นะคะ ยังไม่ได้แต่งงาน ไม่ได้อยู่ด้วยกันค่ะ คบกันมาหลายปีไม่เคยทะเลาะกันแบบต่อหน้าเลยค่ะ เลยอยากขอกลยุทธ์ในการรับมือของคนอื่นบ้างว่ามีวิธีไหนบ้างคะ ไม่ชอบเลยจริงๆ ถ้าไม่รักนี่ไปนานแล้วว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่