วันรอบสุดท้าย วันสุดท้าย ของ whiplaph

กระทู้สนทนา
วันพุธรอบสุดท้ายน่าจะเป็นรอบฉายครั้งสุดท้ายของ whiplash ละ พอดีว่างเลยได้หาเวลาไปดูก่อนจะออกโรง
ในโรงภาพยนตร์ คนนั่งข้างๆ เป็นพ่อแม่และลูกสักประถมอีกสองสามคน เอาละในใจคิดว่า มาดูผิดเรื่องรึป่าว
หนังเรื่องนี้ ไม่ใช่หนังตีกลองหนุกๆ น้าาา พอเท่านั้นแหละเมื่อเริ่มฉาย คำหยาบแสลงเต็มไปทั้งโรง อืมนะ แอบได้ยินเหมือนเด็กจะสะกดคำว่า -่า ด้วย
นั่น แต่หนังเป็นประเภท ท นี่น่าาา อืมม.. แล้วอารมณ์ก็รู้ๆ อยู่ ขนาดแฟนที่ไปดูด้วยกันยังบอกว่าหนังรุนแรง ผมก็เลยบอกว่า ไม่เห็นจะรุนแรง ไม่มีการยิงกันเลือดกระชูดสักหน่อย fury ก็กว่าไปอย่าง ว่าไปก็น่าสงสารเด็กๆ นะครับ ไปดูโดเรมอนยังจะดีกว่า

ส่วนในหนังก็สนุกดีครับ ก็เหมือนกันกระทู้อื่นๆ โดยส่วนตัวชอบฉากสุดท้ายมากที่สุด สื่อสารกับด้วยสีหน้า อารมณ์ ดนตรี อย่างเดียวจนจบเรื่องเลย คำตอบของหนังเรื่องนี้น่าจะอยู่ที่อารมณ์ สีหน้า สุดท้ายของ แฟลทเชอร์ นะ ...คิดว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่