ขอเสียงคนใช้ iPhone 16gb หน่อย ใครใช้ 2-3 ปีแล้วเมมยังเหลือ แบบใช้งานไม่เยอะบ้าง มีไหมครับ

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่าใช้งานลักษณะใดกันบ้าง

เช่น มีรูปประมาณกี่รูป ลงแอพเยอะป่าว มีเพลงกี่เพลง เล่นเฟส เล่นไลน์ เล่นเกมส์ มากน้อยขนาดไหน

จริงๆผมก็ใช้ iPhone 4 8gb แต่ใช้ได้จริง 6.2gb ใช้ได้อยู่ประมาณเกือบ 2 ปี แบบไม่เคยลบอะไรเลย ก็เริ่มเต็มความจุ

แต่ผมเล่นไม่เยอะ ส่วนมากเลย จะชอบเล่นอินเทอร์เนท ชอบอ่านตามเว็บไซต์ต่างๆ เช่น พันทิพ และก็เล่น Line และก็ถ่ายรูปบ้าง

มีรูปประมาณหนึ่งพันรูป จริงๆเยอะกว่านี้แต่หลังจากเมมเริ่มเต็ม ก็ลบออกไปบางส่วน เพลงมีอยู่ไม่กี่สิบเพลง เอาจริงๆ แทบไม่ได้ฟัง

ลงแอพประมาณยี่สิบกว่าแอพได้ แต่โชคดีที่เป็นคนไม่ค่อยเล่นเกม เลยไม่ค่อยมีเกม

นี่ก็กำลังคิดว่าถ้าใช้งานลักษณะนี้ iPhone 6+ 16gb น่าจะพอไหวหรือป่าว ถ้ากะจะใช้ซัก 3-4 ปี เอาจริงๆ 64gb ก็เกินกว่าความจำเป็นไปเยอะสำหรับผม แต่ก็นะเผื่อไว้ดีกว่าขาด เฮ้อออ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่