Canon 70D เปิดไม่ติด

กระทู้คำถาม
ก็ใช้ปกติตั้งแต่ซื้อมาได้ประมาณ 2 เดือนครับแล้วช่วงลอยกระทงที่ผ่านมา ถ่ายอยู่ดีๆ ก็ค้าง ขึ้น error รหัส 80 ไม่สามารถกดถ่ายได้เลยครับ ปิดเปิดใหม่ก็ยังค้างเหมือนเดิม ยังมีค่าต่างๆโชว์อยู่ ในช่องมองภาพมีไฟเข้าปรกติ แต่ปรับค่าต่างๆไม่ได้ ก็เลย ถอดแบตแล้วใส่ไปใหม่ ปรากฏว่าเปิดไม่ติดเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ปล. แบตไม่ได้หมด กลับมาชาร์จใส่เข้าไปใหม่ก็ไม่ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่