ต้องการความช่วยเหลือครับ ต้นกวักมรกต

กระทู้คำถาม
พอดีเพื่อนผมเจ้าของห้องไปต่างประเทศนาน แต่ให้แม่บ้านเข้ามาทำความสะอาด สงสัยว่าจะรดน้ำจนชุ่มเลยครับ
ผมเข้ามาเจอเจ้าต้นกวักมรกตมันเป็นแบบนี้ไปแล้วครับ

ไม่รู้ว่ารากเน่าหรืออะไรยังไง ความรู้เรื่องต้นไม้เป็นศูนย์เลยครับ
จริงๆมันมีใบที่เหลือง เหี่ยว ผมก็ตัดทิ้งไปเยอะแล้วครับ แล้วก็มีบางก้าน แค่จับก็หลุดออกมาเลย

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ จะช่วยชีวิตมันยังไงได้บ้างครับ -_- ตอนนี้เทน้ำที่ขังอยู่ทิ้งไปหมดแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่