ตู้เย็น เล่นยี่ห้อไหนดีครับ

ไปดูที่งานบ้านและสวน เมืองทองธานี สนใจอยู่ 2 ยี่ห้อ

Toshiba
Hitachi

ลองหาข้อมูลดูใน pantip ก็โดนติพอ ๆ กันทั้ง 2 ยี่ห้อ ไม่ทราบว่าตู้เย็นรุ่นใหม่ ๆ ที่ออกมาไม่เกิน 3 ปีนี้ แบรนด์ไหนดีกว่ากันครับ

และ inverter นี่ไม่ค่อยเย็นจริงไหมครับ

ผมสนใจ Toshiba GR-TG46KDZ (XK) 14.6 คิว ราคาในงาน 17,xxx ลดจากราคาเต็มประมาณ 2,000

ตัววัสดุด้านหน้าเป็นกระจก และมองสีดำไว้ครับ

ส่วน Hitachi จำรุ่นไม่ได้

ปล. ที่บ้านใช้ Sharp มาเป็นเครื่องที่สอง โดยเครื่องแรกนั้นใช้ได้ 20 ปี ผลิตในญี่ปุ่น มีปัญหาเรื่องหลอดไฟ แก้ 3 รอบไม่หายซักที เลยให้วัดสวนแก้วไป จากนั้นซื้อ Sharp อีก ก็โอเคดีครับ ใช้มาประมาณปีนึงแล้ว แต่ผมชอบดีไซน์ของ 2 แบรนด์บนมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่