เรื่องเล่าของความรัก ความเจ็บปวด จากความไม่ชัดเจน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้บีจะมาเล่าเรื่องราวความรักของชีวิตบีให้เพื่อนๆฟังกันนะคะ
เผื่อเป็นทั้งอุทาหรณ์ และขอคำแนะนำด้วยค่ะ
เรื่องที่บีจะเล่า เป็นเรื่องจริงไม่มีเสริมแต่งค่ะ

แนะนำตัว

บีก็เป็นคนหน้าตาธรรมดา ไม่ถึงขั้นสวยมากนะคะ แต่ก็พอไปวัดไปวาได้ เชื่อว่าหนุ่มๆหลายคนเดินกับบีก็ไม่อายใครค่ะ
แต่บีเป็นผู้หญิงงี่เง่า(ค่อนข้างจะมาก) บีเองก็ไม่รู้ผู้หญิงคนอืนงี่เง่ากว่าบีหรือป่าวนะ แต่ก็ขอแค่พูดดีๆกับบี ลูบหัว หอมแก้มบีหน่อย บีก็โอเคแล้วหละค่ะ
บีคุยได้กับทุกคนนะ บีเป็นคนข้างเฮฮาและกันเองนะ บีจะพูดไม่หยุดเลย ถ้ามาชวนบีคุย บีเป็นคนช่างพูด
คุณครูสมัยประถมก็ชมบีไว้ในสมุดพก แต่ถ้าบีไม่ได้คุยกับใครก็จะหน้าบึ้งๆ นี่ครูก็คอมเพลนไว้ในสุดพกเหมือนกัน

ตั้งแต่เรียนมาบีไม่เคยมีแฟนเลยนะคะ สักคนก็ไม่มีค่ะ มีเข้ามาจีบ ก็คุยๆ พอแค่กระชุ่มกระชวย แต่ก็ไม่ได้สานต่อ
ตั้งแต่ปีหนึ่ง ถึง ปีสามต้นๆ ก็ไม่มีใครมาจีบบีอีกนั้นแหละ ก็สงสัยเหมือนกันนะบางที บีก็ไม่ได้ขี่เหร่ ทำไมไม่มีแฟนสักที  
ใครๆก็ว่าบีเรื่องมาก เลือกเยอะ ป่าวเลย มันไม่มีใครมาจีบจริงๆนั่นแหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่