สวัสดีแม่ฮ่องสอน : พาไปแอ่ว ภูชี้เพ้อ

หลายวันก่อนมีโอกาสขึ้นไปสำรวจสถานที่ท่องเที่ยวในตำบลแม่อูคอ อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอนมาค่ะ
เลยอยากมารีวิว ภูชี้เพ้อ ให้เพื่อนๆดูค่ะ เป็นสถานที่สัมผัสบรรยากาศของทะเลหมอกที่สวยงามอีกแห่งหนึ่ง
แต่ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักของนักท่องเที่ยวเท่าไหร่ค่ะ การเดินทางค่อนข้างแอดเวนเจอร์นิดนึง แต่ก็สนุกดีค่ะ
ตื่นเต้นกับบรรยากาศสองข้างทาง ที่มีต้นสนขึ้นเต็มไปหมด วิวสวยใช้ได้เลยค่ะ

ภูชี้เพ้อ ตั้งอยู่ที่หน่วยจัดการต้นน้ำแม่หยอด ก่อนจะถึงทุ่งบัวตองดอยแม่อูคอ จะมีทางแยกขึ้นไป ราวๆ 4 กิโลเมตรค่ะ

จากปากทางขึ้นไปก็ตามรูปเลยค่ะ สภาพถนน โหด มันส์ ฮาดีค่ะ บางจุดก็ลื่นเลยต้องจูงรถขึ้นไปกันค่ะ ฮ่าาาา

วิวสองข้างทางสวยมากๆค่ะ

เห็นยอดดอยสูงๆลิบๆนั่นไหมคะ เรากำลังจะไปที่นั่นกันค่ะ

ขึ้นมาได้ครึ่งทางแล้วค่ะ

แวะชมวิวข้างทางก่อนค่ะ สวยมาก

และแล้วก็มาถึงกันแล้วค่ะ เดี๋ยวเราต้องจอดรถแล้วเดินขึ้นไปตรงจุดชมวิวค่ะ

ไปกันต่อเลยค่าาาา เล่นเอาหอบเหมือนกัน เหนื่อยค่ะ 5555

แล้วเราก็ขึ้นมาถึงจุดชมวิวแล้วค่ะ แต่ด้วยความที่ว่าเรามาถึงกันตอนเที่ยงแล้ว เลยอดเห็นทะเลหมอกสวยๆ
ฝากเพื่อนๆ ชมบรรยากาศแบบที่ไม่มีทะเลหมอกไปก่อนนะคะ แล้ว จขกท. จะกลับไปเก็บภาพทะเลหมอกที่ภูชีเพ้อมาให้ดูกันอีกค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่