แมวตัดไหมหลังทำหมัน แล้วมีก้อนปูดๆที่ท้อง ช่วยเข้ามาตอบทีค่ะ T T

กระทู้คำถาม
พอดีพาแมวไปตัดไหมหลังทำหมันมาได้ 2 วัน แล้วสังเกตเห็นก้อนปูดๆที่ท้องค่ะ

หมอบอกว่าเกิดจากการแพ้ไหม ละลาย กินยาเพิ่ม 2 - 3 วันก็หาย จับแล้วเป็นไตๆแข็งๆ น้องไม่มีอาการเจ็บค่ะ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ

ช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ ว่าน้องไม่เป็นไรมากใช่ไหมค่ะ?

ฃ่วยตอบให้เราสบายใจขึ้นหน่อยค่ะ แต่น้องร่าเริงดีนะคะ กินอิ่มนอนหลับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่เป็นไรจ้าปกติ อีก 4-7 วันก็หายปูดมันจะค่อยๆยุบไปเอง....ถ้าแผลไม่อักเสบ...ดูจากแผลก็ดีนี่คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่